బూందీ పోటును ప్రతి 15 రోజులకోసారి శుభ్రం చేయాలి : జెఈవో శ్రీ కె.ఎస్‌.శ్రీనివాసరాజుతిరుమల శ్రీవారి ఆలయం వద్దగల బూందీపోటును ప్రతి 15 రోజులకోసారి అమావాస్య, పౌర్ణమి సందర్భంగా సంప్రదాయబద్ధంగా పరిశుభ్రం చేయాలని టీటీడీ తిరుమల జెఈవో శ్రీకె.ఎస్‌.శ్రీనివాసరాజు ఆరోగ్య విభాగం అధికారులను ఆదేశించారు. తిరుమలలోని అన్నమయ్య భవనంలో సోమవారం ఆయన అధికారులతో సమీక్ష సమావేశం నిర్వహించారు.

ఈ సందర్భంగా జెఈవో మాట్లాడుతూ ఆరోగ్య విభాగం అధికారులు ఎప్పటికప్పుడు బూందీ పోటును పరిశీలించి వ్యర్థాలను తొలగించాలని సూచించారు. ఎఫ్‌ఎంఎస్‌ విభాగం పరిధిలోని ఏజెన్సీలు అందిస్తున్న సేవలను తరచూ పరిశీలించాలని, తద్వారా భక్తులకు ఎలాంటి ఇబ్బందులు కలగకుండా చూడాలని సంబంధిత అధికారులను ఆదేశించారు. శ్రీవారి సేవాసదన్‌, వకులామాత విశ్రాంతి గృహం నిర్మాణాలను సకాలంలో పూర్తి చేయాలన్నారు.

ఫిల్టర్‌ హౌస్‌ పరిధిలో పెండింగ్‌లో ఉన్న సివిల్‌, ఎలక్ట్రికల్‌, వాటర్‌వర్క్స్‌ పనులను త్వరితగతిన పూర్తి చేయాలని, రెండు జనరేటర్ల కొనుగోలుకు టెండర్లు పిలవాలని జెఈవో ఆదేశించారు. పెండింగ్‌లో ఉన్న ఔటర్‌ రింగ్‌ రోడ్‌ నిర్మాణానికి వెంటనే టెండర్లు పిలవాలని సూచించారు. వర్షాకాలం కావడంతో తిరుమలలో రోడ్డుకు అడ్డంగా ఉన్న చెట్ల కొమ్మలను తొలగించేందుకు ఇంజినీరింగ్‌, అటవీ శాఖల అధికారులు కార్యాచరణ రూపొందించాలన్నారు. తిరుమలలోని పలు కార్యాలయాల పరిధిలో వినియోగంలో లేని సామగ్రిని వెంటనే తిరుపతికి తరలించాలన్నారు.

ఈ కార్యక్రమంలో టీటీడీ ఎస్‌ఇ-2 శ్రీ రామచంద్రారెడ్డి, శ్రీవారి ఆలయ డెప్యూటీ ఈవో శ్రీ కోదండరామారావు, ముఖ్య భద్రతాధికారి శ్రీ రవీంద్రారెడ్డి, అన్నదానం ప్రత్యేకాధికారి శ్రీమతిచెంచులక్ష్మి ఇతర అధికారులు పాల్గొన్నారు.

Orugunda Suresh
Sr Reporter

Orugunda Suresh is an electronic media journalist with eight plus years of experience. He excels in visual communication and has worked as correspondent for premier media organisations such as Maa TV, Mahaa TV,  TV9 Network, ETV Network(TV18 Group), Studio N. He contributes news stories and features  to thirupatinews.com from Tirumala and Tirupati.Related posts

Leave a Comment