తిరుమలలో హైఅలెర్ట్హైదరాబాద్‌లో విధ్వంసానికి ఐఎస్ అనుబంధ సంస్థ ఏయూటి కుట్రను భగ్నం చేసిన నేపథ్యంలో ప్రపంచ ప్రసిద్ధిగాంచిన తిరుమల పుణ్యక్షేత్రంలో కూడా హైఅలెర్ట్ ప్రకటించారు పోలీసులు. అంతేకాకుండా శ్రీవారి ఆలయా చుట్టుపక్క ప్రాంతాల్లో భద్రతను మరింత కట్టుదిట్టం చేశారు. దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాలనుండి తిరుమలలో ప్రవేశించే వాహనాలను క్షుణ్ణంగా తనిఖీ చేసిన తరువాతే తిరుమలలోనికి పంపుతున్నారు. అలాగే యాత్రికుల రూపంలో టెర్రరిస్టులు ప్రవేశించే అవకాశం ఉన్నందున అనుమానం వచ్చిన ప్రతి భక్తుడ్ని, అతని వద్ద వున్న బ్యాగులు,ఇతర సామాన్లను కూడా బాంబ్‌స్క్వాడ్, డాగ్ స్వ్కాడ్ బృందాలతో సోదా చేస్తున్నారు. ఎవరైనా అనుమానాస్పదంగా కనబడితే వెంటనే అదుపులోనికి తీసుకుని విచారిస్తున్నారు. గతంలో రాజీవ్‌గాంధీ హంతకుల్లో ఒకరైన ఒంటికన్ను శివరాసన్ సైతం భక్తుల వేషంలో తిరుమలలో బస చేసిన విషయం సిట్ బృందం దర్యాప్తులో ఆలస్యంగా బయటపడిన విషయం తెలిసిందే. అలాగే 2003 అక్టోబర్ 1వ తేదీన అప్పటి ముఖ్యమంత్రి నారా చంద్రబాబునాయుడుపై అలిపిరి వద్ద మావోయిస్టులు క్లైమోర్‌మైన్లతో దాడికి పాల్పడిన విషయం తెలిసిందే. అటు తరువాత దేశంలో నెలకొన్న పలు పరిణామాలు, తిరుమలపై ఉగ్రవాదుల గురి వుందని కేంద్ర నిఘా వర్గాల హెచ్చరికల నేపథ్యంలో తిరుమల భద్రతకు ఆక్టోపస్ బలగాలను నియమించారు.

Orugunda Suresh
Sr Reporter

Orugunda Suresh is an electronic media journalist with eight plus years of experience. He excels in visual communication and has worked as correspondent for premier media organisations such as Maa TV, Mahaa TV,  TV9 Network, ETV Network(TV18 Group), Studio N. He contributes news stories and features  to thirupatinews.com from Tirumala and Tirupati.Related posts

Leave a Comment