చిరుతల కోసం బోనులుతిరుమలలో ఆపరేషన్ చిరుత మొదలైంది. గత నెల రోజులుగా అటు స్థానికులను,ఇటు శ్రీవారి భక్తులను కంటి మీద కునుకు లేకుండా చేసిన చిరుతలను బందించేందుకు ఎట్టకేలకు టీటీడీ అటవీ శాఖ కసరత్తు ప్రారంభించింది. స్థానికులు నివాసం ఉండే బాలాజీ నగర్ కాలనిలో చిరుతపులులు సంచరించే ప్రాంతాలలో నాలుగు బోనులను ఏర్పాటు చేశామని తెలిపారు అటవీ అధికారులు..

పవిత్ర పుణ్య క్షేత్రం తిరుమలకు నిత్యం వేలాదిగా భక్తులు తరలివస్తుంటారు. సుమారు 5000 మంది స్థానికులు నివశిస్తుంటారు దటమైన అటవీ ప్రాంతంకవడంతో వన్య ప్రాణులు సంచర౦ ఎకువగా వుంటుంది. అయితే ఇటీవల చిరుత పులుల సంచారం మీతి మీరిపోయింది శివారు ప్రాంతాల నుండి ఏకంగా జనవసలలోకి చిరుతలు వచ్చేస్తున్నాయి. దీంతో రాత్రి వెళ్ళలో బయట తిరగాలంటే భయపడే పరిస్థితులు దాపరించాయి. సుమారు నాలుగు చిరుతలు రెండు జంటలుగా ఏర్పడి బాలాజీ నగర్, డి టైపు క్వార్టర్స్, పిఏసి తదితర ప్రాంతాలలో సంచరిస్తూ స్థానికులను, భక్తులను భయాందోళనలకు గురిచేస్తున్నాయి. ఈ క్రమంలో టీటీడీ అధికారులకు స్థానికులు, భక్తుల నుండి అనేక ఫిర్యాదులు అందడంతో వారు ఎట్టకేలకు చిరుతలను బందించేందుకు బోన్’లను ఏర్పాటు చేశారు.
జిల్లా మరియు రాష్ట్ర వైల్డ్ లైఫ్ విభాగం వారు బోన్’లను ఏర్పాటు చేసిన ప్రదేశాలను మంగళవారం సందర్శించిన అనంతరం వీటిని పూర్తి స్థాయిలో ఏర్పాటు చేస్తారని టీటీడీ అటవీ శాఖ అధికారులు తెలుపుతున్నారు. అయితే చిరుతలను బందించేందుకు ఏర్పాటు చేసిన బోన్’లలో ఎరగా జంతువులను ఉంచుతారు లేదా అనేది వేచి చూడాలి. ఇది ఇలా ఉండగా తిరుమలలో తీవ్ర కలకలం రేపుతున్న చిరుత పులులను కచ్చితంగా బంధిస్తామని టీటీడీ డిఎఫ్ఓ శివారంప్రసాద్ ధీమా వ్యక్తం చేశారు. చిరుతలు ఎవ్వరిపై దాడి చేయవని కావున చిరుతల గురించి భయపడాల్సిన అవసరం లేదని భక్తులు, స్థానికుల భద్రతను దృష్టిలో ఉంచుకుని చిరుతలను బందించేందుకు బోన్’లను ఏర్పాటు చేశామని, కచ్చితంగా వాటిని బంధిస్తామని అంటున్నారు టీటీడీ ఫారెస్ట్ డిఎఫ్ఓ, శివరాంప్రసాద్

Orugunda Suresh
Sr Reporter

Orugunda Suresh is an electronic media journalist with eight plus years of experience. He excels in visual communication and has worked as correspondent for premier media organisations such as Maa TV, Mahaa TV,  TV9 Network, ETV Network(TV18 Group), Studio N. He contributes news stories and features  to thirupatinews.com from Tirumala and Tirupati.Related posts

Leave a Comment